A1.1 Ƙidaya
Ya
kasance ɗalibai sun iya faɗin alƙaluman ƙidaya, su tantance alƙaluman ƙidaya daga ɗari
da ɗaya zuwa ɗari da hamsin. Ɗalibai
su iya faɗar alƙaluman
tare da bayar da misalai, su iya rubuta alƙaluman ƙidaya daga 101 zuwa 150 sannan su iya tantance alƙaluman ƙidaya
waɗanda suka nazarta. A yi amfani da ƙananan katuttuka alƙaluman ƙidaya da jadawalin alƙaluman ƙidaya da marafun kwalba da tsakuwa da
lambobin ƙidaya na roba wajen koyar da ɗalibai. Daga ƙarshen
darasi, ɗalibai su amsa tambayoyi.
Alƙaluman Ƙidaya Daga 101 Zuwa 130
A jagoranci ɗalibai su koyi yadda ake karantawa da rubuta alƙaluman ƙidaya daga ɗari da ɗaya zuwa ɗari da talatin, da kuma yadda ake rubuta kowace lamba da Hausa.
Ɗari da Ɗaya Zuwa Ɗari da Sha Biyar |
|
Ɗari da Goma Sha Shidda Zuwa Ɗari da Talatin |
||
Ɗari da ɗaya |
101 |
Ɗari da goma sha shidda |
116 |
|
Ɗari da biyu |
102 |
Ɗari da
goma sha bakwai |
117 |
|
Ɗari da uku |
103 |
Ɗari da goma sha takwas |
118 |
|
Ɗari da huɗu |
104 |
Ɗari da
goma sha tara |
119 |
|
Ɗari da biyar |
105 |
Ɗari da ashiri |
120 |
|
Ɗari da shidda |
106 |
Ɗari da
ashirin da ɗaya |
121 |
|
Ɗari da bakwai |
107 |
Ɗari da ashirin da biyu |
122 |
|
Ɗari da takwas |
108 |
Ɗari da
ashirin da uku |
123 |
|
Ɗari da tara |
109 |
Ɗari da ashirin da huɗu |
124 |
|
Ɗari da goma |
110 |
Ɗari da
ashirin da biyar |
125 |
|
Ɗari da goma sha ɗaya |
111 |
Ɗari da ashirin da shidda |
126 |
|
Ɗari da goma sha biyu |
112 |
Ɗari da
ashirin da bakwai |
127 |
|
Ɗari da goma sha uku |
113 |
Ɗari da ashirin da takwas |
128 |
|
Ɗari da goma sha huɗu |
114 |
Ɗari da
ashirin da tara |
129 |
|
Ɗari da goma sha biyar |
115 |
Ɗari da talatin |
130 |
Aikin Aji:
Cike guraben
da su kayi daidai da alƙaluman ƙiɗaya:
Ɗari da biyar |
|
Ɗari da
shidda |
|
|
108 |
|
116 |
Ɗari da sha
bakwai |
117 |
|
119 |
Ɗari da
ashirin da tara |
|
Alƙaluman Ƙidaya Daga 131 Zuwa 160
A jagoranci ɗalibai su koyi yadda ake karantawa da rubuta alƙaluman ƙidaya daga ɗari da talatin da ɗaya zuwa ɗari da sittin, da kuma yadda ake rubuta kowace lamba da Hausa.
Ɗari Da Talatin Ɗaya Zuwa Goma Ɗari Da Sha Biyar |
|
Ɗari Da Arba’in \Da Shidda Zuwa Ɗari Da Sittin |
||
Ɗari da talatin da ɗaya |
131 |
Ɗari da arba’in da shidda |
146 |
|
Ɗari da talatin da biyu |
132 |
Ɗari da
arba’in da bakwai |
147 |
|
Ɗari da talatin da uku |
133 |
Ɗari da arba’in da takwas |
148 |
|
Ɗari da talatin da huɗu |
134 |
Ɗari da
arba’in da tara |
149 |
|
Ɗari da talatin da biyar |
135 |
Ɗari da hamsin |
150 |
|
Ɗari da talatin da shidda |
136 |
Ɗari da
hamsin da ɗaya |
151 |
|
Ɗari da talatin da bakwai |
137 |
Ɗari da hamsin da biyu |
152 |
|
Ɗari da talatin da takwas |
138 |
Ɗari da
hamsin da uku |
153 |
|
Ɗari da talatin da tara |
139 |
Ɗari da hamsin da huɗu |
154 |
|
Ɗari da arba’in |
140 |
Ɗari da
hamsin da biyar |
155 |
|
Ɗari da arba’in da ɗaya |
141 |
Ɗari da hamsin da shidda |
156 |
|
Ɗari da arba’in da biyu |
142 |
Ɗari da
hamsin da bakwai |
157 |
|
Ɗari da arba’in da uku |
143 |
Ɗari da hamsin da takwas |
158 |
|
Ɗari da arba’in da huɗu |
144 |
Ɗari da
hamsin da tara |
159 |
|
Ɗari da arba’in da biyar |
145 |
Ɗari da sittin |
160 |
Aikin
Aji:
Cike guraben
da su kayi daidai da alƙaluman ƙiɗaya:
Ɗari da Talatin da Biyar |
|
|
138 |
Ɗari da Talatin da Bakwai |
|
|
139 |
|
143 |
Ɗari da Arba’in da Shidda |
|
Ɗari da Hamsin |
|
Alƙaluman Ƙidaya Daga 161 Zuwa 180
A jagoranci ɗalibai su koyi yadda ake karantawa da
rubuta alƙaluman ƙidaya daga ɗari da sittin da ɗaya zuwa ɗari da tamanin, da kuma yadda ake rubuta
kowace lamba da Hausa.
Ɗari Da Sittin da Ɗaya Zuwa Ɗari da Saba’in Da
Biyar |
|
Ɗari da Saba’in da Shidda Zuwa Ɗari da Saba’in da
Shidda Zuwa Ɗari da Tasa’in |
||
Ɗari da sittin da ɗaya |
161 |
Ɗari da saba’in da shidda |
176 |
|
Ɗari da sittin da biyu |
162 |
Ɗari da
saba’in da bakwai |
177 |
|
Ɗari da sittin da uku |
163 |
Ɗari da saba’in da takwas |
178 |
|
Ɗari da sittin da huɗu |
164 |
Ɗari da
saba’in da tara |
179 |
|
Ɗari da sittin da biyar |
165 |
Ɗari da tamanin |
180 |
|
Ɗari da sittin da shidda |
166 |
Ɗari da
tamanin da ɗaya |
181 |
|
Ɗari da sittin da bakwai |
167 |
Ɗari da tamanin da biyu |
182 |
|
Ɗari da sittin da takwas |
168 |
Ɗari da
tamanin da uku |
183 |
|
Ɗari da sittin da tara |
169 |
Ɗari da tamanin da huɗu |
184 |
|
Ɗari da saba’in |
170 |
Ɗari da
tamanin da biyar |
185 |
|
Ɗari da saba’in da ɗaya |
171 |
Ɗari da tamanin da shidda |
186 |
|
Ɗari da saba’in da biyu |
172 |
Ɗari da
tamanin da bakwai |
187 |
|
Ɗari da saba’in da uku |
173 |
Ɗari da tamanin da takwas |
188 |
|
Ɗari da saba’in da huɗu |
174 |
Ɗari da
tamanin da tara |
189 |
|
Ɗari da saba’in da biyar |
175 |
Ɗari da tasa’in |
190 |
Ƙidaya Daga 181 Zuwa 200
A jagoranci ɗalibai su koyi yadda ake karantawa da rubuta alƙaluman ƙidaya daga ɗari da tamanin da ɗaya zuwa ɗari biyu, da kuma yadda ake rubuta kowace lamba da Hausa.
ƊARI DA TAMANIN DA ƊAYA ZUWA ƊARI DA TASA’IN DA BIYAR |
|
TASA’IN DA SHIDDA ZUWA ƊARI |
||
Ɗari da tamanin da ɗaya |
181 |
Ɗari da tasa’in da shidda |
196 |
|
Ɗari da tamanin da biyu |
182 |
Ɗari da
tasa’in da bakwai |
197 |
|
Ɗari da tamanin da uku |
183 |
Ɗari da tasa’in da takwas |
198 |
|
Ɗari da tamanin da huɗu |
184 |
Ɗari da tasa’in da tara |
199 |
|
Ɗari da tamanin da biyar |
185 |
Ɗari biyu |
200 |
|
Ɗari da tamanin da shidda |
186 |
Rubuta waɗannan lambobi da Hausa: |
||
Ɗari da tamanin da bakwai |
187 |
|||
Ɗari da tamanin da takwas |
188 |
|
|
|
Ɗari da tamanin da tara |
189 |
|
181 |
|
Ɗari da tasa’in |
190 |
|
183 |
|
Ɗari da tasa’in da ɗaya |
191 |
|
195 |
|
Ɗari da tasa’in da biyu |
192 |
|
197 |
|
Ɗari da tasa’in da uku |
193 |
|
198 |
|
Ɗari da tasa’in da huɗu |
194 |
|
199 |
|
Ɗari da tasa’in da biyar |
195 |
|
200 |
Aikin Aji:
Cike guraben da Su kayi daidai da alƙaluman ƙiɗaya:
Ɗari da tamanin da biyu |
|
Ɗari da tamanin da huɗu |
|
|
185 |
|
186 |
Ɗari da tamanin da shidda |
|
Ɗari da tamanin da bakwai |
|
0 Comments