Wannan taɓa ka lashen Kyauta ne. Amma ga mai son jin cikakken labarin littafin za a biya kuɗi kaɗan.
TAƁA KA LASHE....!
Mijina ba wani kyakkyawa bane na
bugawa a Jarida. Amma yana da kyau daidai nasa.
Yana da siffar cikakkun maza.
Yana da haiba da muhibba.
Baƙi ne ko nace wankan tarwaɗa
kamar yadda mu Hausa-fulani mukewa masu duhun fata alkunya.
Yana da faɗin kafaɗu da gashi a
fuskarsa tun daga qasumba har saje da gemu.
Gwanin iya kwalliya ne musamma da
yake ma'abocin sanya ƙananan kaya ne.
Sauban Mahmoud sunansa. Mun haɗu
dashi a babban asibitin kwararru na maitama distric dake abuja.
A matattakalar bene ina gaggawa
zan kaiwa Anti Yusrah abincin ranarsu. Kasancewar na makara kusan 5pm a lokacin.
Yana hanzari cike da ruɗewa kamar
wanda baya gani ya kifar mani da boxes ɗin abincin.
Komai ya tarwatse hatta fruit
salad ɗin dana haɗa masu wanda na fi ɓata lokaci a kansa saboda ina da yaƙinin Uncle
Taneem zai sha wanda shi ne mara lafiya.
Ga mamakina sai na ga bai tsaya
ta kaina ba. Kawai ya yi wucewarsa cikin gudu-gudu sauri-sauri kamar yadda ya
tunkaroni.
Haushinsa da takaicinsa suka
ƙumeni a cikin zuciyata.
A raina na ce wannan wane banzan
mutumi ne zai mani asara kuma bai tsaya ya bani haƙuri ba bayan yana ji ya
zubar mani da abincin da nake ɗauke dashi har miya ma ta fantsama a jikin
kayansa.
Nan da nan shaiɗan da zuciya suka
tunzurani. Nima na bar kayan da ya ɓare a wajen na ce wallahi ko shi wanene sai
na bishi na ga abinda yasa ya zubar mani da abinci kuma ya kasa tsayawa ya bani
haƙuri. Na ji da me yake gadara?.
Ai kuwa na buga tsalle na take
masa baya. Kasancewar ya rigani yin gaba kuma yana tafiya da sauri mai kamar
gudu yasa na kasa cimmasa har ya gama sauka daga benen ya gangara can ainahin
farfajiyar asibitin.
Yana tafe ina binsa a baya. Amma
da yar tazara a tsakanimu.
Saurinsa ya katse gaban wata mota
dark ash color. Ya yi hanzarin buɗe motar sai na ga ya shige da sauri ya tada
key. Yayi reverse ya figi motar da gudu sauran kaɗan ya take mani ƙafa.
Na tsaya sororo jikina duk a
mace. A fili ba a ɓoye ba, na ce,
"Amma gaskiya wannan mutumin
duk yadda a kai akwai babbar damuwa a tare dashi, kuma bai kamata a barshi ya
tuƙa mota cikin wannan yanayin da yake ciki ba".
Don haka na tsinci kaina da son
binsa na ga me yasa yake ta wannan gaggawar.
Cikin zafin nama nima na tunkari
motata wadda ba nisa da inda nake tsaye. Na yi hanzarin shiga na bi bayansa.
Nayi sa'a ina fita na hange shi
saboda traffic da ya dakatar dasu. Don haka na kurkurɗa gefe da gefe har na
kusa cimmasa illa akwai tazarar motoci tsakaninmu amma ina ganinsa.
Ai kuwa traffic na bada hannu ya
figi motar da gudu nima kuwa na rufa masa baya.
Cikin wasu yan mintuna sai gamu a
tsakiyar wuse 2. A wani layi Agadez
Cressent.
Ya nufi wani tamfatsetsen gida.
Nan da nan na ga gateman ya wangale
masa gate ya faɗa da hanzarinsa.
Na yi turus. Ni ba abin na shiga
ba, kar ace je gidansa ne. ,u kwashi 'yan kallo da matarsa. Ko kuma gidan
yankan kaine yasa a gille mani kai.
Na ja can gefe sosai nayi parking daf da gidan.
Nan da nan na ji wayata ta fara ringing na laluba yar poss ɗina na jawo
wayar sai na ga kiran Anti Yusrah.
Sai yanzu nima hankalina ya dawo
jikina na ce, tabbas na tafka babban kuskure na bar Anti Yusrah da mara lafiya
ba abinci tun tea ɗin safe, gashi na zo
abincin ya zube. Wanda ya zubar bai tsaya ya bani haƙuri ba. Nayi ɗanyen kai na
biyo shi, gashi ba riba ya shige gida ya barni.
Ina tsaka da wannan tunanin ne
wayar ta katse. Yayin da kuma na fara jiyo ihu da kururuwa daga gidan da wannan
wanda ya ɓarar mani da abincin ya shiga. Kuma da alama ba ihun mutum ɗaya bane.
Zuciyata ta cika da tsoro na ce
wannan ihun mene ne? Na mutuwa ne ko ihun mene ne?.
Nan da nan wani ɓangaren na
zuciyata ya bani shawarar na yi sauri na bar wajen kar wani abu ne ya faru azo
a haɗa dani banji ban gani ba. Saboda jin dalilin me yasa aka zubar mani da abinci.
Cikin sanyin jiki na murda
sitiyarin motata na canja giya zuwa D. na harba bisa titi. Na nufi kantin
kwalam da makwalashe, na yi order
abinci take away na nufi asibitin don
kaiwa su Anti Yusrah madadin abincin da na kawo masu wannan banzan mutumin
(haka na saka masa a zuciyata). Ya zubar
mani kuma yaƙi ya tsaya ya bani haƙuri.
****
Anti Yusrah ta galla mani harara
gami da hayayyaƙo mani da cewa,
"Haba Nuzlah! Kamar baki san mutane ki ka ajiye a nan ba. Na ce maki by 2:30 to 3 pm ki kawo mana dinner amma har sai yanzu da ki ka ga dama za ki kawo mana dinner around 6'oclock?
Wato sai kin gama chatting da samari da kawayenki sannan za ki kawo mana abincin ko?"
Jikina a sanyaye, na ce
"Wallah Anti Yus....."
Ta katse ni da cewar,
"Dallah rufe mani baki, halinki
ne ban sani ba? Yanzu kuma kina so kiyi mani musu da shegiyar ƙarya ko?".
Ina sosa kaina wanda ba wani
ƙaiƙayi yake yi mani ba, illa kawai salo ne na maras sa gaskiya.
Na ce,
"Kiyi hakuri Anti wallahi wani mutumi ne
ya zubar min da abincin. Ina shigowa cikin asibitin har na kusa karasowa, a matattakalar
bene, kuma bai tsaya ya bani haƙuri ba. Shi ne na je na siyo maku wani abincin
don na ga lokaci ya ƙure".
Anti Yusrah ta buɗe baki galala
gami da kama haɓa tana kallona tama rasa bakin furta wata maganar...
Larabi ma nan ya buɗe baki
galala. Har wayar da ke hannunsa da yake ɗauko maku rahoto da ita taso ta suɓuce
ta faɗi.
Zan cigaba da kawo maku rahoton abubuwan da suka faru a rubutu na gaba.
Don jin yadda zata kasance tare kuma da sanin amsar da sai Larabi ya san ta, mu haɗu a rubutu na gaba.
Ɗan'uwanku, Ƙaninku, Abokinku Larabi
Wasu Labaran Hikayata
- Mugun Boss (Mayaudari): Sister Iyami
- Hattara Da Bestie: Sister Iyami
- Mutum da Muhallinsa: Bello Hamisu Ida
0 Comments