Talla

Abba Kyari Ya Musanta Zargin Da Ake Masa Na Safarar Miyagun Ƙwayoyi

 Daga: Hauwa'u Bello


ABUJA, NAJERIYA - Abba Kyari ɗansa da ake wa hasashen cewa yana daga cikin masu gaskiya, wanda aka dakatar saboda tuhumar da jami’an FBI ke yi masa wanda wani hatsabibin ɗan damfara ta yanar gizo ya ce ya taba bashi wasu maƙudan kuɗi, ya musanta zargin da ake yi masa na haɗaka da wasu jami’ai na NDLE don salwantar da wata hodar iblis mai ɗinbin yawa.

Yan’uwansa ‘yansada ne suka kama Abba Kyari sannan suka miƙa shi ga jami’an NDLEA bayan jam’ian sun neme shi ruwa jallo. Hukumar ta zarge shi da alaƙa da wata ƙungiyar masu safarar miyagun ƙwayoyi dake aiki tsakanin Najeriya da Habasha da kuma Barazil.

Lauyan Abba Kyari ya shaida wa wata babbar kotu dake birnin Abuja cewa wannan zance ƙirƙirarre ne babu ko ƙwayar zarrar gaskiya a cikinsa.

A cikin zargin da hukumar take yi wa Abba Kyari ta ce, ya yi yunƙurin bai wa jami’anta cin hanci don su ɓatar da kilo 25 na hodar ibilis da jami’ansa suka kama, da farko dai ya fara neman a salwantar da kilo biyar a cikin hodar da aka kama amma daga bisani ya nemi haɗa baki da jami’an NDLEA da su ɓatar da wasu adadi ha kilo ɗin hodar sannan su miƙa wani adadi.

Saidai Abba Kyari ta bakin lauyansa ya musanta duk waɗannan zarge-zarge da ake yi masa.

Ya ce, jami’an hukumar NDLEA ne suka masa gadar zare bayan ya nace sai an bayar da lada ga wanda ya bayar da labarin inda aka ɓoye hodar da kuma yadda za a kama wanda ke shigo da hodar.

Ɗaya daga cikin lauyoyin Abba Kyari mai suna Hamza Nuhu ya tabbatar da cewa sun gabatar da takardar neman belinsa. Ya yi zargin cewa an tsare Abba Kyari fiye da awa 24 ba tare da gabatar da shi kotu ba kan zarginsa da ake yi, wanda hakan ya saɓa wa doka ta yancinsa na ɗan adam.

Ana sa ran kotu za ta saurari buƙatar lauyoyinsa a ranar alhamis.

Wasu Labarai

  1. Abba Kyari Ya Musanta Zargin Da Ake Masa Na Safarar Miyagun Ƙwayoyi
  2. APC Ta Sake ɗage Babban Taronta Na ƙasa
  3. Mata Sun Yi Barazanar Barin Yin Kayan Ɗaki Saboda An Rage Yawan Lefe

Post a Comment

0 Comments