Talla

Shugaban Najeriya ya ki Yadda da zaben Kato-bayan-kato

Daga: Mohd Abdallah

21 Disamba, 2021

ABUJA, NIJERIYA - Shugaban Nijeriya Muhammadu Buhari ya ƙi sanya hannu a kan ƙudurin dokar da 'yan majalisar dokoki suka amince da shi domin yin gyara ga dokar zabe ta 2021 wadda zata bayar da dama yin zaɓen ƙato-bayan-ƙato.

A wasiƙar da shugaban ya rubuta wa Shugaban Majalisar Dattawa Sanata Ahmed Lawan, ya tabbatar da cewa;

‘Irin matsalolin da Ƙasar ke fuskanta ya sa ba zai sanya hannu kan wannan ƙudurin ba’.

Daga cikin dalilan da ya bayyana, Shugaba Buhari ya ce zunzurutun kuɗin da zaben ƙato-bayan-ƙato zai ci, da kuma ƙalubalen tsaro da za a fuskanta wurin gudanar da shi na daga cikin abubuwan da ya duba waɗanda suka hana shi saka wa ƙudurin hannu.

Haka kuma, ya yi batun da haƙƙin 'yan ƙasa suke da shi da kuma cire ƙananan jam'iyyu daga tafiyar. Da kuma batun zaɓen fid da gwani ta hanyar 'yar tinƙe, shi ne babban abin da ya janyo taƙaddama a  gyaran-fuskar da aka yi wa dokar zaɓen.

Matakin na shugaban ƙasa ba dole ne ya yi wa wasu daga cikin 'yan majalisar daɗi ba. Saidasi Shugaba Muhammadu Buhari ya jaddada wa majalisar cewa ba zai yi gaban kansa ba wajen ɗaukar wannan mataki.

Wasu 'yan majalisar sun fara kunfar baki bayan da suka ji shiru daga Shugaban ƙasar, yayin da wa'adin da yake da shi na sanya wa ƙudurin dokar hannu ya wuce.

 

Post a Comment

0 Comments